



Haydom Lutheran Hospital

ELCT Mbulu Diocese

HAKI NA WAJIBU WA MGONJWA/MTEJA

HAKI ZA MGONJWA/MTEJA

Kupata huduma	Ni haki ya Mgonjwa/Mteja kupata huduma ya matibabu
Usalama wa huduma	Ni haki ya Mgonjwa/Mteja kupata matibabu bora na salama
Heshima	Ni haki ya Mgonjwa/Mteja <ul style="list-style-type: none">• Kuheshimu watumishi• Kuheshimiwa na watumishi
Mawasiliano	Ni haki ya Mgonjwa/Mteja kupata taarifa za matibabu kwa uwazi ikiwa ni pamoja na <ul style="list-style-type: none">• Gharama za matibabu• Taarifa ya maendeleo ya matibabu yake
Kushiriki	Ni haki ya Mgonjwa /Mteja kushirikiswa katika kufanya maamuzi juu ya matibabu yake
Faragha	Mgonjwa/Mteja ana haki ya:- <ul style="list-style-type: none">• Kutunziwa kwa siri taarifa za ugonjwa wake• Kuwa na faragha wakati wa matibabu yake
Hoja/Maoni	Mgonjwa/Mteja ana haki ya :- <ul style="list-style-type: none">• Kutoa maoni kuhusu huduma anayopata• Kushughulikiwa kwa maoni anayoyatoa

WAJIBU WA MGONJWA/MTEJA

Usalama wa mali	Ni wajibu wa Mgonjwa/Mteja kutunza mali zake na mali za Hospitali wakati awapo hospitalini
Ushirikiano	Ni wajibu wa Mgonjwa/Mteja kutoa ushirikiano kwa watoa huduma ili kufanikisha matibabu
Heshima	Ni wajibu wa Mgonjwa/Mteja kuwaheshimu watumishi wote wa Hospitali
Mawasiliano	Ni wajibu wa Mgonjwa/Mteja kufanya mawasiliano na watoa huduma pindi inapohitajika ili kufanikisha matibabu
Kushiriki	Ni wajibu wa Mgonjwa/Mteja kutoa maoni kuhusu huduma kwa njia zifuatazo <ul style="list-style-type: none">• Sanduku la maoni• Namba za simu zilizoanishwa kwenye mabango• Ofisi inayoshughulikia malalamiko• Dawati la maulizo/huduma kwa wateja• Dodoso la maoni baada ya matibabu• Watoa elimu ya Afya/Ustawi wa jamii• Ofisi ya Afisa Uhusiano
Mazingira	Ni wajibu wa Mgonjwa/Mteja <ul style="list-style-type: none">• Kutunza mazingira na miundombinu ya Hospitali• Kuuliza juu ya matumizi ya miundombinu ya Hospitali• Kufidia gharama za matengenezo zinazotokana na uharibifu wa miundombinu aliosababisha

“Kuwa Sifa ya Utukufu wake”